ku 1
tu2
TU3

Yadda Ake Tsabtace Bidet a Matakai 4 masu Sauƙi

Idan kuna tunanin samun bidet a gidan wanka, yana da mahimmanci ku san yadda ake tsaftace shi.Abin baƙin ciki shine, yawancin masu gida suna samun matsala wajen tsaftace waɗannan kayan aiki, saboda sun saba amfani da su.Abin farin ciki, tsaftace bidets na iya zama mai sauƙi kamar tsaftace kwanon bayan gida.

Wannan jagorar zai yi magana akan yadda ake tsaftace kayan aikin bidet.

 

Menene bidet kuma ta yaya yake aiki?

Bidet wata na'ura ce da ke tsaftace bayanka bayan ka gama kasuwancinka a bayan gida.Bidets suna da famfunan ruwa waɗanda ke fesa ruwa, suna aiki ba kamar nutsewa ba.

Wasu bidet na tsaye ne, an sanya su daban da kwanon bayan gida, yayin da wasu kuma bandaki-daki ne tare da tsarin bidet waɗanda ke haɗa ayyuka.Wasu raka'a suna zuwa azaman haɗe-haɗe a bayan gida, tare da fasalin feshi da bututun ƙarfe.Waɗannan su ne zaɓuɓɓukan da suka fi shahara a cikin gidajen zamani, saboda suna da sauƙin ɗauka.

Duk bidets suna da maɓalli ko ƙwanƙwasa waɗanda ke ba ku damar kunna samar da ruwa da daidaita matsa lamba na ruwa.

 

Yadda ake tsaftace bidet mataki-mataki

Rashin wanke bidet na iya haifar da ruwa ya taso akan nozzles, yana sa su toshe.Don haka tsaftace su akai-akai yana da mahimmanci don hana rashin aiki saboda rashin kulawa.

Ba kowane bidet ke da ƙira ɗaya ba, amma kulawa yana da kama da juna.Tsaftace bidet na iya zama mai sauƙi tare da kayan aikin tsaftacewa daidai.Don haka ba tare da la'akari da nau'in da kuke amfani da shi ba, tsarin zai kasance iri ɗaya ne.

Anan ga yadda ake tsaftace bidet daidai.

Mataki 1: Samo kayan tsaftace bidet daidai

Lokacin tsaftace bidet, guje wa amfani da kaushi da masu tsaftacewa tare da sinadarai masu tsauri, kamar acetone.Waɗannan samfuran suna da lalacewa kuma suna iya lalata nozzles na bidet da kujerun ku.

Zai fi kyau a tsaftace bidet ɗinku da ruwa da sabulun tasa.Hakanan zaka iya siyan goge goge mai laushi mai laushi don tsaftace bututun ƙarfe.

Mataki 2: Tsaftace kwanon bidet

Ana bada shawara don shafe kwanon bidet akai-akai-aƙalla sau ɗaya a mako-ta amfani da vinegar ko wani abu mai laushi na gida.

Yi amfani da rigar datti don goge kwanon bidet kuma bar shi ya bushe.A wanke rigar bayan amfani da shi don tabbatar da tsafta.

Dangane da yadda ake tsaftace bidet, da zarar kun tsaftace cikin kwanon bidet, za ku kuma tsaftace wurin zama a ƙasa.Kawai daga wurin zama ta hanyar ja shi sama da gaba.A madadin, zaku iya bincika don ganin ko akwai maɓalli a gefen wurin zama kuma danna shi kafin ku ɗaga kujerar bidet da hannuwanku.

Sa'an nan kuma, yi amfani da abu mai laushi don tsaftace ƙasan wurin zama.

Anan akwai wasu shawarwari don kiyayewa yayin tsaftace kwanon bidet:

1.Yi amfani da sabulu mai laushi da vinegar don tsaftace saman yumbu na bidet ɗin ku

2.Kiyaye kayan tsaftacewa kusa da bidet, gami da zane mai tsabta da safar hannu

3. Yi la'akari da kayan tsaftacewa mai laushi, kamar zane mai laushi mai laushi ko goga mai laushi

Mataki 3: Tsaftace nozzles na bidet

Idan bidet ɗin ku yana da nozzles masu tsaftace kai, kiyayewa da kiyaye tsaftar nozzles ɗin ku zai iya zama da sauƙi.Bincika idan bidet ɗin ku yana da maɓalli na "Nozzle Cleaning" kuma ku murɗa shi don kunna aikin tsaftacewa.

Lokacin tunanin yadda ake tsaftace bidet, kuna iya tambayar kanku, "Idan mai bidet ɗina ba shi da nozzles masu tsaftace kansa fa?".Don tsaftace bututun ƙarfe da hannu, fitar da shi don tsaftacewa.Sa'an nan, tsoma laushin goge baki a cikin ruwan vinegar da kuma goge bututun ƙarfe.

Wasu nozzles ana iya cire su, don haka za ku iya jiƙa su a cikin vinegar na tsawon sa'o'i 2 zuwa 3 don cire su.Da zarar an tsaftace, zaku iya sake haɗa shi zuwa bidet kuma toshe naúrar baya.

Idan tip ɗin bututun ƙarfe ba zai iya cirewa ba, ƙara shi, sannan a jiƙa shi a cikin jakar Ziploc da aka cika da vinegar.Tabbatar cewa bututun ya nutse gaba ɗaya cikin vinegar kuma an ƙara ƙarfafa jakar Ziploc da tef.

Mataki na 4: Cire duk tabo mai tauri

Don cire tabo mai tauri daga bidet ɗinku, yi la'akari da jiƙa kwano yana buɗewa a ƙasa a cikin vinegar kuma bar shi cikin dare.Sa'an nan a cire duk ruwan da ke cikin kwano ta amfani da tsohon tawul, a zuba farin vinegar a cikin kwano, kuma a bar shi ya jiƙa.

Don yadda ake tsaftace bidet da kyau, don gefuna na kwanon da ba zai jiƙa a cikin vinegar ba, tsoma tawul ɗin takarda a cikin vinegar, haɗa su zuwa wuraren da aka lalata inda vinegar ba zai iya isa kai tsaye ba kuma ba su damar zama na dare.A ƙarshe, cire duk tawul ɗin takarda da goge kwano ta amfani da zane mai tsabta don cire tabo.

 

Nasihu don tsaftace bidet na lantarki

Idan kuna amfani da bidet mai ƙarfi, kuna buƙatar yin taka tsantsan lokacin tsaftace shi.Da farko, cire kujerar bidet daga tushen wutar lantarki kafin yunƙurin tsaftace shi don rage haɗarin lalacewa da girgiza wutar lantarki.Lokacin tsaftace bututun ƙarfe, tabbatar da dawo da shi.

Kada a yi amfani da magunguna masu tsauri akan kujerar bidet ko nozzles.Maimakon haka, yi amfani da tsumma mai laushi da ruwan zafi don samun aikin.Hakanan zaka iya haɗa ruwan tare da vinegar don samar da maganin tsaftacewa.

Yawancin masu amfani da wutar lantarki suna da nozzles masu wanke kansu.


Lokacin aikawa: Agusta-18-2023